Mindblown: blog game da falsafar.

  • Analysis da ganewar asali na salmonellosis - hanyoyin ga yara da manya

    Don kawar da kamuwa da ciwon hanji, kuna buƙatar sanin dalilin cutar. Don yin wannan, an ƙayyade nau'in ƙwayar cuta da kuma jin daɗinsa ga magungunan ƙwayoyin cuta. Gwajin salmonellosis na taimakawa wajen gano masu dauke da cutar da hana yaduwar cutar. Siffofin ganewar asali Salmonellosis cuta ce mai saurin kamuwa da cuta tare da lalacewar ciki da hanji. Dalilin da ya haifar da cutar shine proteobacterium daga kwayar cutar Salmonella. Kamuwa da cuta na faruwa ne bayan cinye cutar...

  • Potassium cyanide: abin da yake da shi, tasiri a kan mutane

    Mutane da yawa sun sani game da guba na potassium cyanide. An dade ana amfani da wannan abu don dalilai na laifi don kawar da mutanen da ba a so. Duk da haka, a kwanakin nan akwai hanyoyin da za a hanzarta ƙayyade guba tare da irin wannan abu, kuma akwai maganin rigakafi. Menene ya faru idan kun sha potassium cyanide? Yaya haɗari ne guba ga lafiyar ɗan adam? Menene potassium cyanide? Wani fili mai haɗari wanda aka samo daga hydrocyonic ...

  • Menene mycotoxins: 🤮 waɗanne samfurori sun ƙunshi su, halaye

    Mycotoxins sune abubuwa masu guba waɗanda ke haifar da ayyukan ƙira. Ayyukan nazarin halittu na irin waɗannan kwayoyin halitta suna da girma. Mycotoxins da ke cikin samfuran suna cutar da lafiyar ɗan adam mara kyau. Me yasa irin waɗannan abubuwa suke da haɗari? Yaya aka kafa su da kuma yadda za a kawar da su? Menene mycotoxins?Mold yana kasancewa koyaushe a kusa da mutane. Mutane suna amfani da abubuwan da aka samar da su don magani, dafa ...

  • Mafi yawan guba ga mutane

    Yawancin guba suna da haɗari ga mutane. Suna iya samun asali daban-daban. Kasance abinci, sinadarai da na halitta. A cikin yanayi daban-daban, abubuwa suna haifar da mutuwa mai raɗaɗi. Menene shahararrun guba masu kashe mutane ga mutane kuma me yasa suke da haɗari? Abubuwa masu guba sun kewaye mutane a ko'ina. Ko da maganin da aka yi amfani da shi a cikin ƙarar kashi yana haifar da mummunar guba da mutuwa. Daga tsohon...

  • Jerin 'ya'yan itatuwa masu guba (saman 9) da tasirin su akan jikin mutum

    'Ya'yan itatuwa masu guba ba su da yawa fiye da tsire-tsire masu guba da furanni. Guba daga 'ya'yan itatuwa da berries yana yiwuwa lokacin cinye samfuran da ba a sani ba da kuma m. Wasu daga cikinsu sun ƙunshi abubuwa masu guba waɗanda za su iya haifar da mummunar maye da mutuwa. Don kauce wa wuce gona da iri, ana ba da shawarar sanin wane 'ya'yan itace ne masu haɗari ga jikin ɗan adam. Wadanne 'ya'yan itatuwa ne suke da haɗari kuma suna iya haifar da guba mai tsanani?...

  • Yadda salmonellosis ke bayyana kansa a cikin karnuka - alamun farko da hanyoyin magani

    Salmonellosis a cikin karnuka cuta ce mai tsanani da ke haifar da takamaiman nau'in ƙwayoyin cuta. Dabbar tana da rashin aiki na tsarin narkewar abinci da zazzabi. Ta yaya dabba ta kamu da cutar, yaya cutar take da haɗari? Salmonellosis cuta ce da ke faruwa a lokacin da kwayoyin salmonella suka shiga jikin kare ko cat. An san nau'ikan irin waɗannan ƙwayoyin cuta da yawa. Ana samun su a ko'ina - a cikin ruwa, ƙasa, taki, kuma suna da juriya ga yanayin zafi ...

  • Me za a yi da tsiran alade da suka ƙare?

    A halin yanzu, masana'antun da yawa ba sa bin ka'idodin GOST lokacin kera samfur, amma suna amfani da ƙayyadaddun nasu (yanayin fasaha). Yin amfani da ƙayyadaddun bayanai, masana'anta na iya saita buƙatun nasu don inganci da abun da ke ciki na samfurin. Shirya samfur bisa ga ƙayyadaddun masana'anta ba koyaushe yana nufin ƙarancin ingancinsa ba. Mafi sau da yawa, samfurori bisa ga ƙayyadaddun bayanai kawai sun ƙunshi ƙarin kayan aikin da ba a haɗa su a cikin girke-girke na gargajiya ba ...

  • Menene amfanin Ivan shayi?

    An gane magungunan magani na tsire-tsire masu yawa a matsayin tasiri don magance cututtuka daban-daban tun zamanin da. An yi nazari sosai a zamaninmu, kuma da yawa daga cikinsu sune tushen magunguna daban-daban. An daɗe da sanin kaddarorin amfani na ciyawa, kuma amfanin sa yana da yawa. Wani ganya da ba a gani ba tare da furanni shuɗi ko ruwan hoda ya sami shahararsa tun…

  • Yadda za a cire cannabinol da sauri daga fitsari?

    Lokacin gwajin fitsari don marijuana, gwajin da aka fi sani shine auna matakan THC (tetrahydrocannabinol). Ƙarin tsarin gwaji masu mahimmanci kuma suna kimanta matakin THC metabolites, babban su shine cannabinol. Don fahimtar yadda za a cire cannabinol da sauri daga fitsari, kuna buƙatar fahimtar wane nau'in fili ne kuma yadda yake shafar jiki? Menene cannabinol? Cannabinol (cannabinol, CBN) -…

  • Me yasa ake buƙatar potassium permanganate kuma ta yaya za a bi da shi?

    Menene za a iya amfani da potassium permanganate? Tun a tarihi, lu'ulu'u masu launin shuɗi sun shahara tare da kakannin mu. Sun san ainihin abin da ake buƙatar potassium permanganate. Kyakkyawan magani tare da kayan antiseptik, an yi amfani dashi don amfani da ciki da waje. An goge gawar jarirai da wani rauni mai rauni, kuma an ba manya da yara abin sha don zawo. Ga ciwon makogwaro da kumburin mucosa na baki...

Kuna da shawarwarin littafi?