Cutarwa ga lafiya daga na'urar kai ta Bluetooth - alamomi da sakamako daga raƙuman ruwa

Cutarwa ga lafiya daga na'urar kai ta Bluetooth - alamomi da sakamako daga raƙuman ruwaAna ba da shawarar a tuna cewa na'urorin mara waya suna fitar da wasu raƙuman ruwa. Shin na'urar lafiya ce ko kuma tana da mummunan tasiri a jikin mutum? Me ya kamata ku yi don kare kanku daga radiation da rage cutar da bluetooth ga jikin mutum?

Shin da gaske belun kunne na Bluetooth suna cutarwa ga mutane? A kan tituna sau da yawa za ka ga mutane suna amfani da irin wannan na'urar kai ba kawai don yin magana ba, har ma don sauraron kiɗa da littattafan sauti.

Mene ne?

Bluetooth fasaha ce don canja wurin bayanai mara waya. Ta hanyar wayar kunne ta musamman, mutum yana samun damar yin magana, sauraron kiɗa, da watsa hotuna. Karamar na'urar tana ba da ci gaba da hulɗa tsakanin wayar hannu, kwamfuta, kwamfutar hannu har ma da kamara lokaci guda ko a bibiyu.

Don amfani da fasaha, an ƙirƙiri na'urar kai ta musamman don taimakawa samun mahimman bayanai.

Me ZE faru:

  • Biyu belun kunne don sauraron kiɗa a tsarin sitiriyo,
  • Earphone guda ɗaya don tattaunawa da karɓar bayanai,
  • Wayar kunne tare da ikon haɗawa zuwa kunne.

Mabukaci yana iya amfani da na'urori ba kawai don sauraro ba, har ma don watsa bayanai. Ƙananan na'urori sun dace lokacin tafiya a cikin mota ko a kowane yanayi, saboda ba sa buƙatar amfani da hannu.

Na'urar kai ta Bluetooth tana aiki akan wata ƙa'ida daban fiye da belun kunne na yau da kullun. Siginar lantarki a cikin na'urar gargajiya tana zuwa kai tsaye daga tushen. Fasahar Bluetooth tana nuna wani aiki na daban - ana watsa sigina zuwa mai watsa rediyo na musamman, kuma ana haifar da igiyoyin rediyo, waɗanda na'urar karɓar lasifikan kai ke karɓa. Mitar kalaman tana daga 2,4 zuwa 2,8 GHz.

Na'urar kai ta Bluetooth ta sami shahara tsakanin manya da yara. Menene fa'idodin belun kunne mara waya?

Kyakkyawan tarnaƙi:

  1. Ikon yin magana da aiwatar da kowane ayyuka a lokaci guda,
  2. Canja wurin bayanai masu dacewa daga na'urori daban-daban,
  3. Amfani da na'urori yana tabbatar da tsaro yayin tuƙi; ba dole ba ne direba ya riƙe wayar da hannu ɗaya,
  4. Yin amfani da na'urori yana sa ba za a iya amfani da wayar kai tsaye ba, yana yiwuwa a sanya wayar hannu a ɗan nesa da mutum.

Na'urar kai ta Bluetooth ya dace da iyaye mata masu ƙanana; na'urorin mara waya suna ba da damar kada a shagala da yaron kuma su amsa kiran lokaci guda.

To shin bluetooth yana da illa?

Cutarwa ga lafiya daga na'urar kai ta Bluetooth - alamomi da sakamako daga raƙuman ruwaMai daraja bluetooth ba? Na'urar kai ta dace ga mutane daban-daban kuma babu shakka sananne ne. Koyaya, ƙwararrun likitocin da yawa suna jayayya cewa amfani da dogon lokaci na irin wannan belun kunne na Bluetooth na iya yin mummunan tasiri ga yanayin mutum. Ana lura da ci gaban bayyanar cututtuka da jin dadi.

Abin da zai yiwu:

  • Amfani na dogon lokaci yana haifar da rashin aikin ji. Mutum ba ya lura da raunin ji kaɗan nan da nan, amma a nan gaba irin waɗannan abubuwan zasu iya ci gaba.
  • Auricle yana kama da tayin ɗan adam. Tasiri akan wasu maki yana rinjayar yanayin jiki duka (an tabbatar da acupuncture). Lokacin amfani da na'urar kai, filayen lantarki da na maganadisu koyaushe suna haifar da su a cikin kunne saboda radiation. Ana ba da shawarar a tuna cewa radiation yana nan ko da an kashe na'urar. Bayyanuwa akai-akai ga igiyoyin ruwa masu yawa na da illa ga lafiya.
  • A hankali, an fara yin lasifikan kai a cikin ƙananan girma. Sanya na'urar akai-akai a cikin kunne yana sanya matsin lamba a kan kunne. Sauraron kiɗa akai-akai a babban juzu'i yana ƙara damuwa akan kunne. Sakamakon shine bayyanar canje-canje daban-daban a cikin taimakon ji.
  • Masana kiwon lafiya sun ce yawan kiran da ake yi ta amfani da Bluetooth na iya lalata kwakwalwa. Ragewar radiyo mai ƙarancin ƙarfi sannu a hankali yana rage tasirin shingen kariya na musamman. A hankali kwakwalwa tana rasa kariya daga tasiri mai cutarwa. Ci gaban cututtuka da ke buƙatar magani mai tsanani yana yiwuwa.

Don haka, amfani da na'urar kai ta Bluetooth akai-akai don lafiya ba koyaushe yana yin tasiri mai kyau ba kuma galibi yana haifar da canje-canje a cikin jiki da taimakon ji.

Mutanen da suke yawan amfani da na'urorin mara waya suna fuskantar ciwon kai da matsaloli tare da ƙwaƙwalwar ajiya da haddar bayan wani lokaci. Yana yiwuwa ciwace-ciwacen ciwace-ciwace na iya fitowa a cikin kunnuwa bayan dogon amfani da na'urar kai mara waya.

Lokacin kwatanta ƙarfin radiation na wayar hannu da belun kunne na Bluetooth, an lura cewa a farkon yanayin alamun sun fi girma. Duk da haka, sanye da belun kunne ba shi da haɗari fiye da yin magana da wayar salula.

Tsaro na Bluetooth

Sabbin na'urori koyaushe suna fuskantar gwaji da lokacin daidaitawa tare da mutane. An tabbatar da cewa bluetooth ba shi da illa fiye da yin magana da wayar hannu.

Amfanin na'urar babu shakka ita ce hanyar watsa bayanai mara waya. Rashin wayoyi yana sa amfani da na'urar ya fi dacewa da aminci ga mutane. Wannan gaskiya ne musamman ga mutanen da suke yawan kashe lokacin tuƙi. Amfani da Bluetooth yana ba ku damar ci gaba da tattaunawa ba tare da an shagaltar da ku daga hanya ba.

Amfani mai ma'ana na fasahar Bluetooth ba zai haifar da mummunar cutarwa ga lafiya ba.

Yadda ake rage lahani daga na'urar kai ta Bluetooth

Yana yiwuwa a rage yuwuwar cutarwar Bluetooth akan taimakon ji da ƙwaƙwalwa idan kayi amfani da naúrar kai daidai. Suna gano dokoki waɗanda, idan aka kiyaye, amfani da na'urori ba zai haifar da matsala ga mai shi ba.

Dokoki:

  1. Ana ba da shawarar yin amfani da na'urar kai na sa'o'i da yawa, ba dukan yini ba. Irin wannan amfani ba zai haifar da mummunar cutarwa ga jiki ba.
  2. Kuna buƙatar tuna cewa ko da na'urar Bluetooth ta kashe, tana fitar da igiyoyin rediyo, don haka ana ba da shawarar cire belun kunne daga kunnuwanku.
  3. Lokacin amfani da na'urar kai, dole ne ka ajiye wayarka a nesa ba cikin aljihunka ko hannunka ba. A irin wannan yanayi, cutar da radiation zai zama kadan.
  4. Lokacin sauraron kiɗa ta hanyar belun kunne na Bluetooth, ana ba da shawarar kar a ƙara ƙara da yawa.

Illawar Bluetooth ga mutane ya dogara da amfani da na'urar lantarki.

Sakamakon

Mummunan sakamako na amfani da bluetooth ya dogara da aikace-aikacen daidai. Idan ba a bi matakan tsaro ba, nakasa ji, ciwon kai, jin tsoro, da rashin hankali na iya tasowa. A lokuta masu tsanani, haɓakar ƙwayar ƙwayar cuta a cikin kunnuwan kunne yana yiwuwa, ya rushe aikin kwakwalwa na yau da kullum.

Amfani da na'urar kai ta Bluetooth ya dace da mai amfani mai aiki. Koyaya, komai yana buƙatar daidaitawa; kuna buƙatar kula da amfani da na'urorin lantarki cikin kulawa da taka tsantsan.

Bidiyo: electromagnetic radiation

 

Posted

in

by

Tags:

comments

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *